มิถุนายน 26, 2024, 12:56:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีครับ ผมไม่สามารถหยุดโหลดหนังโป๊ได้ จนกระทบกับชีวิตประจำวัน  (อ่าน 12725 ครั้ง)
fireman7
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2024, 03:25:43 AM »

ไปหาผู้หญิงจริงๆมาซั่มครับ

แล้วคุณจะพบปัญหา  เหมือนกับผมว่า   กว่าเราจะเจอคนที่ใช่  สามารถซ้ำได้ตลอดแล้ว
แต่อยู่ดีๆ  น้องก็หายไป   ติดต่อโมไหนก็ไม่ได้เลย    ไม่รู้ว่าน้องไปมีลูก  มีผัวที่ไหนแล้วรึเปล่า

ทั้งๆที่เราอุตส่าห์เสียเวลา  และแรงกายไปกับ   พวกปกหลอกต้องมากมาย  แต่ก็ทำได้จริงไม่ตรงกับการบ้านที่ลงไว้

แล้วคุณก็จะมานึกเสียดายทีหลังว่า   ทำไมตอนที่ไปซั่มรอบที่ 2    ทำไมไม่ลองเสนอกับน้องไปเลยว่า  ไม่ต้องทำต่อแล้ว   พี่ให้เดือนละแสนเลย  ok ไหม

ถ้าน้องตกลง  หลังจากนั้น   คุณก็จะไม่มีเงิน  และ เวลา  มาสะสมหนัง AV  อีกต่อไปครับ   Grin Grin
sattawat1979
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2024, 12:50:45 PM »

ไปหาผู้หญิงจริงๆมาซั่มครับ

แล้วคุณจะพบปัญหา  เหมือนกับผมว่า   กว่าเราจะเจอคนที่ใช่  สามารถซ้ำได้ตลอดแล้ว
แต่อยู่ดีๆ  น้องก็หายไป   ติดต่อโมไหนก็ไม่ได้เลย    ไม่รู้ว่าน้องไปมีลูก  มีผัวที่ไหนแล้วรึเปล่า

ทั้งๆที่เราอุตส่าห์เสียเวลา  และแรงกายไปกับ   พวกปกหลอกต้องมากมาย  แต่ก็ทำได้จริงไม่ตรงกับการบ้านที่ลงไว้

แล้วคุณก็จะมานึกเสียดายทีหลังว่า   ทำไมตอนที่ไปซั่มรอบที่ 2    ทำไมไม่ลองเสนอกับน้องไปเลยว่า  ไม่ต้องทำต่อแล้ว   พี่ให้เดือนละแสนเลย  ok ไหม

ถ้าน้องตกลง  หลังจากนั้น   คุณก็จะไม่มีเงิน  และ เวลา  มาสะสมหนัง AV  อีกต่อไปครับ   Grin Grin

ผมเคยจีบแม่หม้ายลูกติด มาคนนึง ตัวเล็ก ผิวสีแทน โม้กเก่งมาก ลีลาเด็ดมากครับ ผมนี้หลงเลย
คบกันอยู่ 3-4 ปี ตอนแรกๆ น้องก็ไม่เรียกร้องอะไร หลังๆมา ขอนั่นขอนี่ ขอทอง ขอเงินไปดัดฟัน
ขอเงินไปเสริมจมูก ผมก็ไม่มีให้ เพราะผมก็มีเมียอยู่แล้ว ผมต้องดูแลครอบครัวหลักผมด้วย
ผมทำได้แค่พาไปเลี้ยงอาหารดีๆ พวก สุกี้เอ็มเค โออิชิ อะไรพวกนี้เท่านั้น

พอผมไม่ให้อะไร น้องเขาก็เริ่มไม่มาเจอผม นัดมาแล้ว ก็ไม่มา มีวันนึงผมพาน้องเขาไปเลี้ยงสุกี้เอ็มเค
เขาพาครอบครัวมากินด้วย ผมหมดไป 3 พันกว่า แถมไม่ได้ฟันด้วย เป็นแบบนี้บ่อยๆ ผมก็ท้อ
เลยเลิกติดต่อน้องไปเลย ตั้งแต่นั้นมาครับ

มาคิดอีกที ถ้าผมแค่อยากฟัน อยากน้ำแตก แค่นี้ อย่าไปจีบใคร ให้เสียเวลา เสียเงิน เสียความรุ้สึกเลย
โหลดหนังโป๊ ช่วยตัวเองอยู่บ้านดีกว่า ประหยัดกว่าเลี้ยงหญิงอีกครับ
คิดได้แบบนี้ ตั้งแต่นั้นมา ผมก็ไม่หาจีบใครอีกเลย อีกอย่างผมก็อายุ 44 แล้ว การเงินช่วงนี้ก็ไม่ค่อยดีด้วย
ทำงานเก็บเงินดีกว่า ถ้าอยากขึ้นมาก็เปิดหนังโป๊ ช่วยตัวเองก็ได้
หรือถ้าอยากจริงๆ ก็เสีย 1500 ลงอ่างก็ได้
tulseed
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2024, 04:57:58 PM »

ตอนนี้ผมประสบปัญหา หนังเก่าที่เก็บ ซึ่งหลายรู้เรื่องก็ไม่เคยไปเปิดดูเลย พอมันมี version 4k หรือ พวก remove cen ออกมาก็ไปโหลดเก็บไว้อีก แล้วไล่ลบของเก่า จน HDD บานไปเรื่อยละ ตอนนี้มี HDD 5TB 6 ลูกแล้วซึ่งไม่รู้จะต้องซื้ออีกกี่ลูกเพราะผมก็โหลดจาก bit ทุกวันโดยเฉพาะ รหัส fc2 นี่ด้วย
*

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2024, 08:11:23 PM »

ตอนนี้ผมประสบปัญหา หนังเก่าที่เก็บ ซึ่งหลายรู้เรื่องก็ไม่เคยไปเปิดดูเลย พอมันมี version 4k หรือ พวก remove cen ออกมาก็ไปโหลดเก็บไว้อีก แล้วไล่ลบของเก่า จน HDD บานไปเรื่อยละ ตอนนี้มี HDD 5TB 6 ลูกแล้วซึ่งไม่รู้จะต้องซื้ออีกกี่ลูกเพราะผมก็โหลดจาก bit ทุกวันโดยเฉพาะ รหัส fc2 นี่ด้วย

เป็นผมจะเลือกเก็บแค่ full HD พอครับ ไฟล์ 4K มันใหญ่ไป
ถ้าไฟล์ 4K ไฟล์เดียว ขนาดเท่าหนัง full HD 2-3 เรื่อง  ผมเลือก full HD ดีกว่าครับ
โชคดีที่จอคอมผมมันแค่ full HD มันก็ไม่รู้จะเก็บแบบ 4K ไปทำไม
เว้นแต่ใครที่จอคอม เป็น 2K หรือ 4K ก็คงอยากเก็บแบบ 4K ล่ะมั้งนะ
สำหรับผม ถ้าเกิน full HD ไป เริ่มไม่คุ้มแล้วครับ เอาความจุไปเก็บหนังเรื่องอื่นดีกว่า

ส่วนถ้าผมมีหนังเก่าเป็นแบบ full HD อยู่แล้ว ผมก็หยุดแค่นั้น ถึงจะมีแบบ 4K หรือ Reducing Mosaic ตามมาทีหลัง
ผมก็ไม่โหลดแล้วครับ หนังผมเยอะ ถ้าจะเอามาแทนไฟล์เก่า คงใช้เวลาเป็นปีๆแน่

TonyHorii
คือลือและเบิ้มๆ
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เบิ้มๆและคือลือ

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2024, 08:28:56 PM »

ผมเพิ่งผมกับภัยพิบัติที่ทำให้หนังที่สะสมมา 15 ปี กว่า 300 TB ต้องสูญสลายไปหมด

บางไฟล์หาไม่ได้แล้ว บางไฟล์เลิกเล่นไปแล้ว บางไฟล์เป็นคลิปหลุดจากต่างประเทศ บางไฟล์ไม่ใช่จากค่ายหนังกระแสหลัก

ตอนมันหายไป ผมรู้สึกแค่เสียดายแต่ไม่ได้อะไรมากมาย ทั้งๆที่ติดการโหลดมากๆเหมือนคุณเลย อาจจะคิดบ้างว่าถ้าแบ็คอัพดีๆคงดีกว่านี้

น่าเสียดายมากครับ สำหรับนักสะสมแล้ว หนังโป๊ที่อยู่ในนั้น มีค่ามากกว่าราคาฮาร์ดดิสซะอีก
เมื่อก่อนผมยังเคย เอาฮาร์ดดิสไปกู้ข้อมูลเลย ในใจตอนนั้นคิดว่า ราคาเท่าไหร่ก็ยอมจ่าย
แต่ปรากฏว่า กู้ไม่ได้ ก็เลยไม่เสียเงิน  แต่เค้าก็ให้ซากฮาร์ดดิสกลับมาซึ่ง เปิดเข้าไปดูข้อมูลได้
แต่ข้อมูลมันเสียหายไปหมดแล้ว เหลือแต่ชื่อไฟล์  ผมก็เอาชื่อไฟล์มาเข้ากูเกิ้ล ตามโหลดเก็บ
หนังเป็นพันเรื่อง ผมพยายามตามโหลดมาได้ประมาณ 80% ที่เหลือหาโหลดไม่ได้
นึกย้อนไปก็ขำดี ทำไมตอนนั้นผมถึงพยายามขนาดนั้นก็ไม่รุ้ บ้ามากๆ ถึงขนาดลางานมาโหลดหนังโป๊กันเลยนะ

ใช่เลย ผมเป็นนักสะสมมากกว่า บางทีไม่ได้รู้สึกอยากเยนางเอกเลย
แค่คิดว่าของมันต้องมีเก็บ เราต้องมีให้ครบทุกค่ายทุกรหัส ประมาณนั้น

แต่ถึงผมบอกว่าไม่ได้รู้สึกอะไรมากที่ 300 กว่า TB หายไป ถ้าหนังมันมีค่ายผมก็ไม่เสียดายนัก

แต่เสียดายบางไฟล์ที่ผมเองก็จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรและหลุดจากอะไรและโหลดยังไง
เช่นพวกที่หายไปจากเน็ตแล้วเราจำไม่ได้แน่ๆเช่นรหัส FC2 เลิกขายไปแล้ว หรือ Leak Uncen แท้ๆไฟล์ต้นฉบับอะไรแบบนั้น

ยิ่งพวกนางเอกมีค่ายเล่นหนังเล็กๆเป็นนิรนามแล้วเราไปเจอโดยบังเอิญ ผมก็จะโหลดเก็บไว้ในโฟลเดอร์ชื่อนางเอกคนนั้น
ซึ่งผมมั่นใจเลยว่าผมจะไม่มีทางเจอเรื่องนั้นอีกแน่ๆ

~วิธีเก็บไฟล์ที่คงทนที่สุด ก็คือแบ่งปันให้ผู้อื่น~
kkunurat
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2024, 05:37:57 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วได้ข้อคิดเยอะเลยครับ
ตัวผมเองก็ยังไม่ดีเหมือนกัน ก็ต้องนำไปปรับใช้ให้เหมาะสม
life balance
ตัวเอง, ครอบครัว, เพื่อน, สังคม, งาน

Ameri Ichinose RBD-291 https://avsubthai.me/632
CLUB-044
non1892

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2024, 10:15:11 PM »

**- ผมว่า ต้องรู้จักปล่อยวางนะ เมื่อก่อน ผมก็โหลดแหลก แบบนี้เหมือนกัน เพราะ ผมไปถือคติที่ โหลดฟรี เสียแค่ ค่าเน็ต ค่าแผ่น และ เน็ตโคโล (โหลดตั้งแต่สมัยเน็ตบ้าน1เม็ก600บาท)

เคยโหลดใส่แผ่น DVD 1ล็อต มี50แผ่น แต่ผมมี 70 ล็อต*50 (3500แผ่น) พอตอนจะย้ายบ้าน คือต้องตัดใจเลย ว่าขนไปไม่หมด

ก็เลยต้องทิ้งไว้ที่บ้านเก่า ก็หายไปตามระเบียบ นอกจากเสียดายแล้ว ผมก็มาคิดว่า 3500 แผ่น แต่จริงๆ ได้ดู ไม่น่าจะเกิน 200แผ่น

ยังไม่ถึง 10% ที่เราโหลดได้เลย   

*ส่วนวิธีแก้ไข ก็ลองทำดู ภูมิใจเสนอหลายข้อเลย

1.วิธีพื้นๆ หากิจกรรมอื่นทำดู อย่างเล่นกีฬา
2.เปลี่ยนสายดู จากที่เคยติดเอวี ก็เปลี่ยนไปดู หนังอันเซ็น หรือ ลองย้ายไปดู หนังฝรั่ง (ลองบังคับตัวเองสักอาทิตย์) หาความชอบแบบใหม่ เพราะบางที การได้ เปิดหูเปิดตา เห็นจู๋ จิ๋ม แบบเต็มๆ ไปหาหนังแนวหลากหลายดู ไล่สกิล เพิ่มเลเวล ตั้งแต่ เบาๆ ไปยันจัดหนัก Gangbang  แนว SM หรือ ดูลองดู หนัง Trans (หรือผู้หญิงมีเดือยเสียบจิ๋ม)ดูก็ได้  หรือ หาหนังสายการประกวด
อย่าง dp star season 1-3 ดูก็ได้ เปลี่ยนบรรยากาศ sex ในหนังธรรมดา กับ sex เพื่อการแข่งขัน มันต่างกันนะ
เพื่อเป็นที่ถูกใจแฟนๆ มันต่างกันนะ เพราะคนดู เป็นคนโหวตและให้คะแนน
3.เลือกที่จะโหลด แค่บางเรื่อง อย่างผม ก็เคยตามโหลด เจ๊ยุ้ย Yui Hatano มีหนังใหม่เมื่อไหร่ โหลดไว้ก่อน แต่ไม่ค่อยได้ดู
ที่สำคัญ ติดใจแก จากหนัง Uncen ซะมากกว่า 55  *อย่างตอนนี้ ถ้าจะเลือก ผมจะเลือกโหลดเฉพาะเรื่อง Debut ไว้ก่อน
ส่วนถ้าเรื่องไหนชอบ เป็นพิเศษ ค่อยโหลดมาเก็บไว้ก็ได้
4.ไม่ควร ไปโหลดหนัง ที่มาเป็น Pack ซึ่งมันมีโอกาสสูง ที่ทั้งจะซ้ำ และ มั่นใจได้ว่า ส่วนมากเป็นหนังที่คุณไม่น่าจะได้ดู คือโหลดไว้ก่อนเฉยๆ อาจจะแค่ ถูกใจปก ดูสวย ดูอึ้ม หรือ อย่าคิดไปเพียงแค่ว่า มันโหลดฟรี ไม่เสียเงิน มันก็จะเป็นภาระของฮาร์ดดิสคุณ
5.ปิด router  แล้วเปลี่ยนบรรยากาศ ไปดูหนังเก่า ที่เราโหลด หรือ สะสมไว้ ลองทำซัก 3-4 วัน อาจจะเปลี่ยนความคิดเราได้
6.ด้วยสกิล การโหลด ที่บู๊ล้างผลาญแบบนี้ ผมขอ แนะนำ ให้เปลี่ยนเป็นการ หาหนังดูแบบออนไลน์ **((ซึ่ง ปัจจุบัน ผมก็ดูหนังด้วยวิธีนี้))** ฮาร์ดดิส ที่ผมซื้อไว้ ก็มีไว้ตั้งไว้ เฉยๆ จน หยากไย่ขึ้น ฮาร์ดดิส ลูกสุดท้าย ที่ผมซื้อ น่าจะประมาณ 2019
หลังจากนั้น ดูออนไลน์มาโดยตลอด ไหนๆความเร็ว อินเตอร์เน็ต บ้านเรามันก็เอื้อให้ขนาดนี้ ที่สำคัญ ผมดูทั้งฝั่งอินเตอร์ และ เอวี รวมถึง uncen ด้วย

**-ลองเปลี่ยนวิธีดูครับ อย่าทำแต่ อะไรเดิม เพราะคุณจะไม่มีทางเปลี่ยนแปลงและแก้ไข มันได้

ขนาดเมื่อก่อน ตอนผม ลองไปดูหนัง Uncen ทั้ง 1pondo carib heyzo 10musume ถึงสาวๆจะสวย สู้สาวๆ เอวี ไม่ได้เลย
แต่การได้เห็นอะไร ชัดๆ แบบไม่ปกปิด มันก็ทำให้ผมห่าง เอวี ไปได้ระดับนึงเลย
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2024, 11:38:23 PM »

ต้องแยกให้ออกระหว่าง สิ่งที่ควรทำ สิ่งที่ต้องทำ สิ่งที่อยากทำ
ถ้ายังแยกไม่ออกผมว่าอนาคตน่าจะมีปัญหาตามมามากมายแน่ๆ
เพราะตอนนี้ท่านน่าจะเห็นเค้าลางของปัญหาแล้ว

ยังไงก็สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพี่มืดและพี่วอร์รี่
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
*

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2024, 09:46:48 AM »

**- ผมว่า ต้องรู้จักปล่อยวางนะ เมื่อก่อน ผมก็โหลดแหลก แบบนี้เหมือนกัน เพราะ ผมไปถือคติที่ โหลดฟรี เสียแค่ ค่าเน็ต ค่าแผ่น และ เน็ตโคโล (โหลดตั้งแต่สมัยเน็ตบ้าน1เม็ก600บาท)

เคยโหลดใส่แผ่น DVD 1ล็อต มี50แผ่น แต่ผมมี 70 ล็อต*50 (3500แผ่น) พอตอนจะย้ายบ้าน คือต้องตัดใจเลย ว่าขนไปไม่หมด

ก็เลยต้องทิ้งไว้ที่บ้านเก่า ก็หายไปตามระเบียบ นอกจากเสียดายแล้ว ผมก็มาคิดว่า 3500 แผ่น แต่จริงๆ ได้ดู ไม่น่าจะเกิน 200แผ่น

ยังไม่ถึง 10% ที่เราโหลดได้เลย   

*ส่วนวิธีแก้ไข ก็ลองทำดู ภูมิใจเสนอหลายข้อเลย

1.วิธีพื้นๆ หากิจกรรมอื่นทำดู อย่างเล่นกีฬา
2.เปลี่ยนสายดู จากที่เคยติดเอวี ก็เปลี่ยนไปดู หนังอันเซ็น หรือ ลองย้ายไปดู หนังฝรั่ง (ลองบังคับตัวเองสักอาทิตย์) หาความชอบแบบใหม่ เพราะบางที การได้ เปิดหูเปิดตา เห็นจู๋ จิ๋ม แบบเต็มๆ ไปหาหนังแนวหลากหลายดู ไล่สกิล เพิ่มเลเวล ตั้งแต่ เบาๆ ไปยันจัดหนัก Gangbang  แนว SM หรือ ดูลองดู หนัง Trans (หรือผู้หญิงมีเดือยเสียบจิ๋ม)ดูก็ได้  หรือ หาหนังสายการประกวด
อย่าง dp star season 1-3 ดูก็ได้ เปลี่ยนบรรยากาศ sex ในหนังธรรมดา กับ sex เพื่อการแข่งขัน มันต่างกันนะ
เพื่อเป็นที่ถูกใจแฟนๆ มันต่างกันนะ เพราะคนดู เป็นคนโหวตและให้คะแนน
3.เลือกที่จะโหลด แค่บางเรื่อง อย่างผม ก็เคยตามโหลด เจ๊ยุ้ย Yui Hatano มีหนังใหม่เมื่อไหร่ โหลดไว้ก่อน แต่ไม่ค่อยได้ดู
ที่สำคัญ ติดใจแก จากหนัง Uncen ซะมากกว่า 55  *อย่างตอนนี้ ถ้าจะเลือก ผมจะเลือกโหลดเฉพาะเรื่อง Debut ไว้ก่อน
ส่วนถ้าเรื่องไหนชอบ เป็นพิเศษ ค่อยโหลดมาเก็บไว้ก็ได้
4.ไม่ควร ไปโหลดหนัง ที่มาเป็น Pack ซึ่งมันมีโอกาสสูง ที่ทั้งจะซ้ำ และ มั่นใจได้ว่า ส่วนมากเป็นหนังที่คุณไม่น่าจะได้ดู คือโหลดไว้ก่อนเฉยๆ อาจจะแค่ ถูกใจปก ดูสวย ดูอึ้ม หรือ อย่าคิดไปเพียงแค่ว่า มันโหลดฟรี ไม่เสียเงิน มันก็จะเป็นภาระของฮาร์ดดิสคุณ
5.ปิด router  แล้วเปลี่ยนบรรยากาศ ไปดูหนังเก่า ที่เราโหลด หรือ สะสมไว้ ลองทำซัก 3-4 วัน อาจจะเปลี่ยนความคิดเราได้
6.ด้วยสกิล การโหลด ที่บู๊ล้างผลาญแบบนี้ ผมขอ แนะนำ ให้เปลี่ยนเป็นการ หาหนังดูแบบออนไลน์ **((ซึ่ง ปัจจุบัน ผมก็ดูหนังด้วยวิธีนี้))** ฮาร์ดดิส ที่ผมซื้อไว้ ก็มีไว้ตั้งไว้ เฉยๆ จน หยากไย่ขึ้น ฮาร์ดดิส ลูกสุดท้าย ที่ผมซื้อ น่าจะประมาณ 2019
หลังจากนั้น ดูออนไลน์มาโดยตลอด ไหนๆความเร็ว อินเตอร์เน็ต บ้านเรามันก็เอื้อให้ขนาดนี้ ที่สำคัญ ผมดูทั้งฝั่งอินเตอร์ และ เอวี รวมถึง uncen ด้วย

**-ลองเปลี่ยนวิธีดูครับ อย่าทำแต่ อะไรเดิม เพราะคุณจะไม่มีทางเปลี่ยนแปลงและแก้ไข มันได้

ขนาดเมื่อก่อน ตอนผม ลองไปดูหนัง Uncen ทั้ง 1pondo carib heyzo 10musume ถึงสาวๆจะสวย สู้สาวๆ เอวี ไม่ได้เลย
แต่การได้เห็นอะไร ชัดๆ แบบไม่ปกปิด มันก็ทำให้ผมห่าง เอวี ไปได้ระดับนึงเลย

ผมเคยลองลดละเลิกหลายครั้ง เคยเอาแผ่นวีซีดีหนังโป๊ ร่วม 300 แผ่นได้มั้ง โยนทิ้งแม่น้ำ หวังใจว่าเป็นการทำลาย
ของรักของหวงน่าจะเลิกสะสมได้ แต่กลับมาสะสมมากกว่าเดิม จนถึงวันนี้ ฮาร์ดดิส 288 ลูก  Embarrassed
ผมคงมีกรรมกับเรื่องนี้มามากกว่าคนทั่วไป จึงเลิกได้ยากกว่าคนอื่น 
เหมือนคนติดเหล้า ติดยา ติดบุหรี่ นั่นแหละ บางคนเสพนิดหน่อยก็ติดแล้ว
แต่บางคนเสพยังไงก็ไม่ติด ใจมันไม่ชอบ  เมื่อก่อนผมลองสูบบุหรี่ แล้วสำลักควัน เลยเลิกเลย
เคยกินเหล้าแล้วขม ปวดหัว ก็เลยไม่เอาเหมือนกัน แบบนี้คือไม่มีเวรกับมัน
แต่ผมสามารถนั่งโหลดหนังโป๊ได้เป็นวันๆ โดยไม่ลุกไปไหน และไม่เบื่อด้วย

เท่าที่ผมจำความได้ พ่อผมก็สะสมหนังโป๊เหมือนกัน แต่สมัยก่อนยังเป็นม้วนวีดีโออยู่ พ่อผมสะสมใส่เต็มชั้นวางเลย
5-6 ชั้น ผมยังเคยเห็นพ่อเปิดหนังโป๊ดูเลย ส่วนใหญ่เป็นหนังฝรั่ง  แถมยังปล่อยให้คนแถวบ้านเช่าไปดูด้วย
ผมคงได้นิสัยนี้ติดมาจากพ่อด้วยล่ะมั้ง แต่ผมหนักกว่าพ่อเยอะ
ผมคงมีกรรมกับเรื่องนี้มาก เสพคุ้นกับเรื่องนี้มาข้ามภพข้ามชาติ เลยเลิกยากหน่อย
แต่ตอนนี้เหมือนกรรมจะเบาบางลงหน่อยแล้วมั้ง ผมเลยตัดสินใจเลิกสะสมได้ ถึงเลิกไม่ได้ก็ขอให้ลดลงบ้างก็ยังดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2024, 09:53:07 AM โดย sattawat1979 » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2024, 10:10:09 AM »

ต้องแยกให้ออกระหว่าง สิ่งที่ควรทำ สิ่งที่ต้องทำ สิ่งที่อยากทำ
ถ้ายังแยกไม่ออกผมว่าอนาคตน่าจะมีปัญหาตามมามากมายแน่ๆ
เพราะตอนนี้ท่านน่าจะเห็นเค้าลางของปัญหาแล้ว

ยังไงก็สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้

ใช่ครับ บางทีผมก็แยกแยะอะไรไม่ได้
เมื่อก่อนตอนผมพีคๆ โหลดหนังโป๊จัดๆ ผมโหลดหนังโป๊ข้ามวันจนถึงเช้า ไม่หลับไม่นอน
ไปทำงานไม่ไหว ก็โทรไปลาป่วย แทนที่จะนอนพักกลางวัน แต่นั่งโหลดต่อ จนถึงบ่าย
ร่างกายเพลียมากจนเผลอหลับไปคาจอคอม ตื่นมาอีกที ก็ค่ำแล้ว กินข้าวเสร็จ
นั่งโหลดหนังโป๊ต่ออีกจนดึก โหลดไปด้วย ช่วยตัวเองด้วย คือสุดอ่ะครับ
จับเมาส์คลิกไปคลิกมานานๆจน เป็นเอ็นปลอกข้อมืออักเสบ
แถมวันต่อมา ไปทำงานสายอีกต่างหาก ชีวิตเละเทะมากครับ  Undecided

บางทีคนเราไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตานะ มันต้องเจอปัญหาชีวิตหนักๆซักที ถึงจะคิดได้
ตอนนี้ผมก็มีปัญหาการเงิน จากการซื้อฮาร์ดดิสมากเกินไป ถึงขนาดต้องเอาทองไปจำนำ
คือหนักแล้วอ่ะครับ ถ้าผมไม่หยุด ผมก็อาจไม่มีเงินกินข้าว
เจอแบบนี้บ้างก็ดี ผมจะได้หยุด ไม่งั้นหยุดมันไม่ได้ 
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 พิมพ์