มิถุนายน 26, 2024, 09:39:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องSeolhyun แน่นจุงเบย  (อ่าน 12625 ครั้ง)
Hiryo
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 04:16:25 PM »

ชอบสาวๆหุ่นดีๆใส่ชุดแบบนี้อ่ะ เห็นทีไร ผมนี่ลุกขึ้นยืนเลยคับ

คลิกที่รูปเพื่อชมคลิปได้ครับ
man4
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 01:43:09 PM »

สวย น่ารัก ครับ
sometimes
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 10:03:27 PM »

สวย ๆ ทั้งนั้น
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 10:35:04 PM »

วงนี้โดนติ่งวงอื่นด่าเยอะมากครับ
วงชอบอวยวงดังมั่งล่ะ  ชอบมโนว่าแฟนคลับเยอะมั่งล่ะ
ค่ายก็ดันแบบ ให้คนหมั่นใส้  เช่น ชอบโปรว่า ซอลฮยอน นี่จะมาเป็น ซูจี คนต่อไป

จริงๆน่าสงสารน้องๆนะ  เพลงก็พอใช้ได้  ไม่ถึงกะเพราะมาก มีเพลงที่โดนสุดๆเพลงเดียว คือ Miniskirt
เมื่อเทียบกับ วงที่โปรวงมายังไม่บูมเท่า อย่างเช่น Bestie ผมว่า bestie เพลงเพราะเยอะกว่ามาก
มินิอัลบั้มผมโหลดมา เพลงเพราะแทบทุกเพลง แม้แต่เพลงที่ไม่มีการโปรโมทในอัลบั้ม

แต่เอาเป็นว่ายังไงผมก็ชอบ AOA เพราะผมก็เมนมักเน่คนนี้เหมือนกันครับ  หุ่นแจ่ม กินดุ ผิวแทน หน้าตาจิ้มลิ้ม
เรียกว่าไม่ได้หน้าตุ๊กตาเป็นบล๊อกพิมพ์นิยมเกาหลีเหมือนอีกหลายๆคน

A PinK
9AKIBA

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 11:15:12 PM »

วงนี้โดนติ่งวงอื่นด่าเยอะมากครับ
วงชอบอวยวงดังมั่งล่ะ  ชอบมโนว่าแฟนคลับเยอะมั่งล่ะ
ค่ายก็ดันแบบ ให้คนหมั่นใส้  เช่น ชอบโปรว่า ซอลฮยอน นี่จะมาเป็น ซูจี คนต่อไป

จริงๆน่าสงสารน้องๆนะ  เพลงก็พอใช้ได้  ไม่ถึงกะเพราะมาก มีเพลงที่โดนสุดๆเพลงเดียว คือ Miniskirt
เมื่อเทียบกับ วงที่โปรวงมายังไม่บูมเท่า อย่างเช่น Bestie ผมว่า bestie เพลงเพราะเยอะกว่ามาก
มินิอัลบั้มผมโหลดมา เพลงเพราะแทบทุกเพลง แม้แต่เพลงที่ไม่มีการโปรโมทในอัลบั้ม

แต่เอาเป็นว่ายังไงผมก็ชอบ AOA เพราะผมก็เมนมักเน่คนนี้เหมือนกันครับ  หุ่นแจ่ม กินดุ ผิวแทน หน้าตาจิ้มลิ้ม
เรียกว่าไม่ได้หน้าตุ๊กตาเป็นบล๊อกพิมพ์นิยมเกาหลีเหมือนอีกหลายๆคน

ผมนึกว่ามักเน่วงนี้คือ Chanmi ซะอีก

ผมชอบตอนเซ็ปต์แรกๆที่เล่นเป็นวง แต่หลังๆก็กลับมาเป็นเกิร์ลกรุ๊ปตามชาวบัานซะงั้น

JamieJames
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 11:37:10 PM »

น้องเมี๊ยว Chanmi น้องเล็กสุดถูกแล้วครับ 1996
ปุ๊กลุ๊ก Seolhyun แก่กว่าชานมี่ปีหนึ่ง 1995
ที่จริงวงนี้มีสองยูนิทครับ เต้นด้วย วงด้วย
แต่อย่างว่าตลาดแนวเต้นกว้างกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2015, 11:42:06 PM โดย SiowmaNZAD » บันทึกการเข้า

9AKIBA

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 11:47:49 PM »

น้องเมี๊ยว Chanmi น้องเล็กสุดถูกแล้วครับ 1996
ปุ๊กลุ๊ก Seolhyun แก่กว่าชานมี่ปีหนึ่ง 1995
ที่จริงวงนี้มีสองยูนิทครับ เต้นด้วย วงด้วย
แต่อย่างว่าตลาดแนวเต้นกว้างกว่า

สงสารมือกลอง ว่างงานเลย

Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 01:19:39 AM »

ไฮจอง อีกคน  แอบลุ้นให้เซ็กซี่กว่านี้ แต่เหมือนเค้ามีลิมิต แค่นี้  ได้แค่รัดรูป เห็นแฟนแคมชอบถ่ายจัง แต่ก็ไม่ได้เห็นอะไรมากมาย
ไม่เหมือนวันเดอเกิลล์  อยู่ดีๆๆได้ดูเธอใส่ชุดว่ายน้ำ  โดนมากๆ
Seo Hyun
รักบอลไทย
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 01:26:24 AM »

ผมตามวงนี้อยู่นะครับ ตามมาตั้งแต่เดบิิวต์ ดูทุกเรียลลิตี้ วาไรตี้ที่ไปออกยังไม่เคยเห็นวงนี้อวยตัวเองว่าดังหรือแฟนเยอะตอนไหนเลยนะ ไม่มีจริงๆ มีแต่บอกอยู่เสมอว่าจะตั้งใจทำงานหนักมากขึ้นต่อไป เดบิ้วต์มาตั้งแต่ 2012 เพิ่งมีรายได้เมื่อต้นปีนี้เองครับ หลังจากเริ่มมีชื่อเสียงขึ้นมาในปีที่แล้ว ส่วนใหญ่จะโดนบรรดาติ่งที่หมั่นไส้ใส่ไฟ ปล่อยข่าวลือแบบไม่มีหลักฐานซะเยอะ
อันนี้เห็นบ่อยจนชินล่ะฮะ

ส่วนน้องซอลค่ายไม่เคยไปโปรโมทตอนไหนเลยว่าน้องเป็นซูจี 2 มีแต่สื่อล่ะครับที่ไปถามน้องในงานแถลงข่าว Gangnam 1970 ซึ่งน้องตอบว่าเคารพซูจีไม่อยากให้เปรียบเทียบกัน อยากให้คนจดจำตัวเองในฐานะซอลฮยอนมากกว่า ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมชาวเน็ตเกาหลีถึงตีความในแง่ลบได้ แต่ก็เข้าใจว่าชาวเน็ตเกาหลีจะเป็นพวกติ่งซะส่วนใหญ่พวกเกิร์ลกรุ๊ปมักจะโดนกันบ่อย

ยูนิตแบนด์ค่ายยืนยันเองว่ายังไม่ยุบครับ คิดว่าไม่ปลายปีนี้ก็ต้นปีหน้าคงอาจจะได้เห็น

ส่วนใครสนใจสาวๆแนะนำให้ดูเรียลลิตี้ Open up AOA กับ AOA One fine day ดูครับ จะได้สัมผัสตัวของสาวๆมากขึ้นแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2015, 01:30:37 AM โดย Seo Hyun » บันทึกการเข้า

อยากพบสววรค์ของคนรักบอลไทยตามไปกด like

http://www.facebook.com/EastAsiangirls

http://www.facebook.com/pages/Av-group-Thailandsusu/142768009142168
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 11:31:56 AM »

ผมตามวงนี้อยู่นะครับ ตามมาตั้งแต่เดบิิวต์ ดูทุกเรียลลิตี้ วาไรตี้ที่ไปออกยังไม่เคยเห็นวงนี้อวยตัวเองว่าดังหรือแฟนเยอะตอนไหนเลยนะ ไม่มีจริงๆ มีแต่บอกอยู่เสมอว่าจะตั้งใจทำงานหนักมากขึ้นต่อไป เดบิ้วต์มาตั้งแต่ 2012 เพิ่งมีรายได้เมื่อต้นปีนี้เองครับ หลังจากเริ่มมีชื่อเสียงขึ้นมาในปีที่แล้ว ส่วนใหญ่จะโดนบรรดาติ่งที่หมั่นไส้ใส่ไฟ ปล่อยข่าวลือแบบไม่มีหลักฐานซะเยอะ
อันนี้เห็นบ่อยจนชินล่ะฮะ

ส่วนน้องซอลค่ายไม่เคยไปโปรโมทตอนไหนเลยว่าน้องเป็นซูจี 2 มีแต่สื่อล่ะครับที่ไปถามน้องในงานแถลงข่าว Gangnam 1970 ซึ่งน้องตอบว่าเคารพซูจีไม่อยากให้เปรียบเทียบกัน อยากให้คนจดจำตัวเองในฐานะซอลฮยอนมากกว่า ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมชาวเน็ตเกาหลีถึงตีความในแง่ลบได้ แต่ก็เข้าใจว่าชาวเน็ตเกาหลีจะเป็นพวกติ่งซะส่วนใหญ่พวกเกิร์ลกรุ๊ปมักจะโดนกันบ่อย

ยูนิตแบนด์ค่ายยืนยันเองว่ายังไม่ยุบครับ คิดว่าไม่ปลายปีนี้ก็ต้นปีหน้าคงอาจจะได้เห็น

ส่วนใครสนใจสาวๆแนะนำให้ดูเรียลลิตี้ Open up AOA กับ AOA One fine day ดูครับ จะได้สัมผัสตัวของสาวๆมากขึ้นแน่นอน

มีงานช่วงบ่าย  แต่ถึงกับต้องลอกอินเข้ามาตอบก่อน  เดี๋ยวดูไม่ดี 
คือข้อมูลผมเอามาจาก ห้องศิลปินเกาหลีในเวปพันทิปน่ะครับ ซึ่งผมได้เข้าไปสอดส่องและเห็นกระแสเหล่านี้
จากสาวๆ K pop ทั้งหลาย ซึ่งพวกเธอก็เอาคอมเม้นเกาหลีมาแปลไทยอีกที เรียกว่ามีมูล แต่ถามว่าจริงไม่จริงอันนี้ผมไม่ทราบ
เพราะผมก็ไม่ได้ตามวงนี้ละเอียด ผมก็อ่านจากที่เขาแปลจากกกลุ่มแฟนคลับเกาหลีอีกที ซึ่งกระแสมาแรงตอนพวกเธอออก
ซิงเกิล Heart attack ครับ จะมีกระทู้ด่าอยู่ประปราย เนื้อหาก็ตามทีผมได้กล่าวไป

ส่วนเรื่องมักเน่ เออ ผมก็เข้าใจมาตลอดว่าเธอเป็นน้องเล็กประจำวง ต้องขอบคุณข้อมูลท่านบนๆด้วยครับ

พอดีว่าเมนผมคือ โบมิ Apink กับ ตั้ลจองFX  วงนี้ตามเพราะติดใจบั้นท้ายซอลฮยอนจากแฟนแคมของเธอเป็นหลัก 

A PinK
หน้า: [1] 2 พิมพ์