มิถุนายน 24, 2024, 03:11:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ ---File Sharing-- ที่เหลือ เจ้าไหนที่ใช้งานดี และมีไฟล์เยอะ ??  (อ่าน 6108 ครั้ง)
bozostuff
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:28:43 AM »

เมื่อก่อนผมซื้อพรีเมี่ยมของ filesonic , fileserve, hotfile ก็ถือว่าไม่ผิดหวังนะครับ ไฟล์เยอะ โหลดเร็ว(หลังเที่ยงคืนไป) แต่ตอนนี้โหลดไม่ได้แล้ว

เพื่อนๆ ในนี้เปลี่ยนไปใช้ของค่ายไหนบ้างครับ ช่วยแนะนำข้อดีข้อเสียหน่อยครับ

เพราะผมเพิ่งซื้อพรีเมี่ยมของ turbobit.net เมื่อเทียบกับเจ้าเก่าที่เคยเล่น อยากบอกว่าค่อนข้างผิดหวังมาก คือโหลดได้ช้า เซตให้โหลดด้วย IDM ไม่ได้ ต้องนั่งกดโหลดทีละไฟล์(หรืออาจเป็นเพราะ ผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้ ถ้าใครรู้วิธีช่วยแนะนำด้วยครับ) ค่อนข้างเสียดายเงินมาก

ตอนนี้อยากจะซื้อของเจ้าใหม่  ที่โหลดได้เร็วๆ และมีไฟล์ให้โหลดเยอะหน่อย ใครเคยใช้อันไหนดี รบกวนแนะนำด้วยครับ
gunzaaz
ปลิงควาย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:54:39 AM »

wupload  Grin
icecool102
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สังคม AV สังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:14:58 AM »

Uploading โหลดแรง ไม่ลบไฟล์ พรีเมียมฟรีหาง่าย

อีกตัวก็ filepost พรีเมียมฟรีหายากมาก แต่ไม่รู้ทำไมชอบแห่ไปอัพกันจัง

Wupload อันนี้หนังเยอะ พอๆกับ Filesonic แจกพรีเมียมฟรีรายวัน แถมเซิฟเวอร์อยู่ใต้หวัน FBI คงยังไม่มายุ่ง 

แนะนำซื้อพรีเมี่ยมของเว็บพวก Rapidleech เว็บพวกนี้เค้าซื้อพรีเมี่ยมเอาไว้เยอะมาก เราแค่เอาลิงค์ไปกรอกก็โหลดแบบแรงได้
เกือบทุกเว็บ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:22:38 AM โดย icecool102 » บันทึกการเข้า
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:27:13 PM »

uploaded.to หรือ ul.to ก็ยังเหลือเก่าๆเพียบครับ

ถ้าใช้กับ IDM ต้อง Logon ด้วย IE ให้มันจำ Cookie ไว้ก่อน ก็ใช้ IDM ได้สบายครับผม
เช่นที่
http://tdarkangel.com
** อันนี้ดาราเก่าอย่าง Chika Nakamura ที่หายไปกับ HDD ที่พังไปของผมยังมีให้โหลดได้อยู่เลย แต่ใหม่ๆไม่ค่อย Update เท่าไหร่

http://www.javbay.net
** ที่นี่ Uncen เพียบๆๆๆ

ว่าแต่เตรียม HDD ไว้หรือยังครับ 5555

BOSS_KUNG
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:58:45 PM »

uploaded นี่มันให้โหลดวันละ 10 กิ๊กหนิ
ผมโดนมาแบบนี้
tmppost
ปลิงควาย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:30:43 PM »

Uploading โหลดแรง ไม่ลบไฟล์ พรีเมียมฟรีหาง่าย

อีกตัวก็ filepost พรีเมียมฟรีหายากมาก แต่ไม่รู้ทำไมชอบแห่ไปอัพกันจัง

Wupload อันนี้หนังเยอะ พอๆกับ Filesonic แจกพรีเมียมฟรีรายวัน แถมเซิฟเวอร์อยู่ใต้หวัน FBI คงยังไม่มายุ่ง 

แนะนำซื้อพรีเมี่ยมของเว็บพวก Rapidleech เว็บพวกนี้เค้าซื้อพรีเมี่ยมเอาไว้เยอะมาก เราแค่เอาลิงค์ไปกรอกก็โหลดแบบแรงได้

ช่วยแนะนำ Rapidleech ซะเจ้าให้ผมหน่อยได้หรือเปล่าครับ อันที่มี account มาด้วยล่ะครับ คือเข้าไปก็โหลดเลย จะได้ไม่ต้องไปซื้อ Premium ของพวก Sharehosting อีก

ผมเคยซื้อเจ้าหนึ่งจำชื่อไม่ได้ล่ะ รู้แต่ว่าอยู่อินเดีย โหลดดีเหมือนกัน แต่ว่าไม่มี account มาให้ด้วย ต้องเสียเงินซื้อ 2 ต่อเลย
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:34:10 PM »

ผมไม่เคยซื้อของพวกนี้เลย  ไม่ได้ดูไม่ได้ขายเป็นอาชีพ ดูเฉยๆ ส่วนมากผมจะเอาชือหนังไปหาจากกลูเกิล  มีฝากไว้ที่ไหนก็ดูดมันที่นั่นเเหละ  หาหนังก่อน ไม่หาทีฝากไฟล์

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
icecool102
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สังคม AV สังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 04:33:19 PM »

ช่วยแนะนำ Rapidleech ซะเจ้าให้ผมหน่อยได้หรือเปล่าครับ อันที่มี account มาด้วยล่ะครับ คือเข้าไปก็โหลดเลย จะได้ไม่ต้องไปซื้อ Premium ของพวก Sharehosting อีก

ผมเคยซื้อเจ้าหนึ่งจำชื่อไม่ได้ล่ะ รู้แต่ว่าอยู่อินเดีย โหลดดีเหมือนกัน แต่ว่าไม่มี account มาให้ด้วย ต้องเสียเงินซื้อ 2 ต่อเลย

แนะนำ http://rapid8.com ครับ มีฟรีเมียมเกือบทุกเว็บ แต่ผมยังไม่เคยซื้อ ลองใช้แต่โหลดฟรี มีนจำจำกัดไว้ประมาณ
140  150  200 MB แล้วแต่เว็บครับ แต่ถ้าซื้อนี่โหลดแบบ Unlimited เลย เห็น 30 วัน 8.99$

ถ้าลองซื้อมาใช้ PM มารายงานผลบ้างนะครับ
น้องหมาของพาพลอฟ
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:16:57 PM »

เมื่อวันจันทร์ผมว่าผมยังโหลด Fileserve ได้อยู่นะ พอวันอังคารมันก็โหลดไม่ได้อีกละ

Ul.to มันไม่ค่อยจะ work สำหรับเอาซะเลยสำหรับผม

ช่วงนี้เลย Bittorrent อย่างเดียว

"กิเลสไร้จุดหมาย"
leonheart2
นักล่าขาอ่อน
AV Distributor

คนหน้าหัก น่ารักบ่คือ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:18:36 PM »

ตอนนี้อันไหนน้อยอันไม่เยอะไม่รู้หรอก

แต่ค้นหากับ Google ก็เจอแต่ Wupload ก็เจอเยอะอยู่นะ

อย่าอ้อนขอ จงไขว่คว้ามา ไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ
หน้า: [1] 2 พิมพ์